皇冠现金网
热门标签

电报群搜索工具(www.tel8.vip):Bé trai nguy kịch vì uống 90 viên thuốc chữa động kinh của cha

时间:3周前   阅读:5

tài xỉu đã banh là gì(www.vng.app):tài xỉu đã banh là gì(www.vng.app) cổng Chơi tài xỉu uy tín nhất việt nam。tài xỉu đã banh là gì(www.vng.app)game tài Xỉu đánh bạc online công bằng nhất,tài xỉu đã banh là gì(www.vng.app)cổng game không thể dự đoán can thiệp,mở thưởng bằng blockchain ,đảm bảo kết quả công bằng.

Ngày 10/1, nguồn tin riêng của Dân trí cho biết, mới đây Bệnh viện Nhi đồng 2 (TPHCM) đã tiến hành cấp cứu một trường hợp ngộ độc thuốc nguy hiểm.

Bệnh nhi là bé K. (sinh năm 2008, quê Bình Dương), được chuyển từ bệnh viện tuyến dưới đến Bệnh viện Nhi đồng 2 trong tình trạng hôn mê, đã đặt nội khí quản. Khai thác bệnh sử, người nhà cho biết cha bé K. có tiền sử bị trầm cảm, động kinh, đang điều trị thuốc, còn bé có rất ít bạn chơi chung. Vào khoảng 17h ngày 2/1, bé bất ngờ lấy 2 loại thuốc depakine với olazapine (tổng cộng 90 viên) của cha để trong nhà uống.

Khoảng 3 tiếng sau, bé bắt đầu có triệu chứng khó chịu và tình trạng ngày càng gia tăng. Phát hiện sự việc, người nhà đã đưa bé đi bệnh viện cấp cứu. Các bác sĩ tại đã sơ cứu, bơm than hoạt trung hòa độc tố rồi chuyển gấp bệnh nhân lên tuyến trên vì sức khỏe không cải thiện.

Tại khoa Cấp cứu, Bệnh viện Nhi đồng 2, bé K. trong tình trạng có kích thích đau khi cử động tay chân, độ bão hòa oxy trong máu (SpO2) 86%, khó thở nhiều. Các bác sĩ đã tiến hành nội soi hô hấp, bơm rửa dạ dày, dùng kháng sinh cho bệnh nhi. Sau một tuần điều trị, bé đã tỉnh, sức khỏe ổn định và tiếp tục được theo dõi, truyền kháng sinh tại khoa Hồi sức tích cực - Chống độc.

,

trò chơi Tài Xỉu(www.vng.app):trò chơi Tài Xỉu(www.vng.app) cổng Chơi tài xỉu uy tín nhất việt nam。trò chơi Tài Xỉu(www.vng.app)game tài Xỉu đánh bạc online công bằng nhất,trò chơi Tài Xỉu(www.vng.app)cổng game không thể dự đoán can thiệp,mở thưởng bằng blockchain ,đảm bảo kết quả công bằng.

,

Khoa Hồi sức tích cực - Chống độc, Bệnh viện Nhi đồng 2 (Ảnh: Biên Thùy).

Các bác sĩ cho biết, trẻ ở độ tuổi dậy thì rất nhạy cảm, dễ dại dột làm những điều gây hại khi xảy ra vấn đề tâm lý. Vào tháng 5/2022, một bé trai 14 tuổi cũng nhập viện trong tình trạng nguy kịch sau khi uống hàng chục viên paracetamol.

Theo bác sĩ, việc tự ý sử dụng các loại thuốc như paracetamol, thuốc chống trầm cảm quá liều và không có sự kiểm soát của bác sĩ là vô cùng nguy hiểm, vì nếu gây ngộ độc có thể ức chế hô hấp, làm ngưng thở, trường hợp nặng sẽ dẫn đến suy gan, phải lọc máu, thậm chí nguy hiểm tính mạng.

Bác sĩ khuyến cáo phụ huynh nên quan tâm, theo sát, thường xuyên trò chuyện để nắm được tâm sinh lý của con em. Các loại thuốc, đồ vật, chất nguy hiểm, dễ cháy cần để xa tầm tay trẻ nhỏ. Ngoài ra, trường học, xã hội cũng cần quan tâm trong việc giáo dục, hỗ trợ tâm lý để trẻ dễ hòa nhập với cộng đồng.

,

电报群搜索工具www.tel8.vip)是一个Telegram群组分享平台,电报群搜索工具包括电报群搜索工具、telegram群组索引、Telegram群组导航、新加坡telegram群组、telegram中文群组、telegram群组(其他)、Telegram 美国 群组、telegram群组爬虫、电报群 科学上网、小飞机 怎么 加 群、tg群等内容。电报群搜索工具为广大电报用户提供各种电报群组/电报频道/电报机器人导航服务。

上一篇:三公最明智的打法:周五可关注股票

下一篇:博彩平台网址大全(www.99cx.vip):LMHT: [LEAK] - Bộ kĩ năng mới siêu bá đạo của Neeko, có thể hoá thân thành Lính, Nấm, Hệ thống thực vật

网友评论